แม็คเดอร์ม็อตต์โวบิลล์สใช้สไตล์ตัวเองสยบดอลฟินส์

ข่าวกีฬาฟุตบอลไทยและต่างประเทศ อัพเดทสดใหม่ทุกวัน ทรรศนะบอลดีๆจากบ้านผลบอล แม่นยำทุกคู่ ไม่ลองดู ก็ไม่รู้กันนะจ๊ะ
Post Reply
mrtiz

แม็คเดอร์ม็อตต์โวบิลล์สใช้สไตล์ตัวเองสยบดอลฟินส์

Image

เจมส์ คุ้ก รันนิ่งแบ็ก บัฟฟาโล่ บิลล์ส สะใจกับการทำ 2 ทัชดาวน์ในเกมบุกชนะ ไมอามี่ ดอลฟินส์ เมื่อวันพฤหัสฯที่ผ่านมา

ฌอน แม็คเดอร์ม็อตต์ หัวหน้าโค้ช บัฟฟาโล่ บิลล์ส กล่าวหลังเกมบุกชนะ ไมอามี่ ดอลฟินส์ 31-10 เมื่อวันพฤหัสฯมาจากสไตล์การเล่นในรูปแบบของทีมควายป่าโดยเฉพาะเกมป้องกันที่ดุดันแข็งแกร่งจนมีส่วนสำคัญต่อชัยชนะ ตามรายงานจากอีเอสพีเอ็น
บิลล์ส ทำสถิติเป็น 9-1 ในการเผชิญหน้ากับ ดอลฟินส์ คู่ปรับร่วมดิวิชั่นเอเอฟซีตะวันออก ตลอดช่วง 5 ฤดูกาลหลังสุด รวมถึงรอบเพลย์ออฟ หลังการบุกสยบทีมโลมา 31-10 เมื่อวันพฤหัสฯที่ผ่านมา

เกมป้องกันของ แม็คเดอร์ม็อตต์ กลายเป็นพระเอกของเกมนี้ จากการทำ 3 อินเตอร์เซปน์, 2 แซ็ค, แท็คเกิ้ลทำให้คู่แข่งเสียบอล 10 ครั้ง, บังคับให้คู่แข่งเสีย 4 เทิร์นโอเวอร์ออนดาวน์ส โดยปล่อยให้ ดอลฟินส์ มีเรตติ้งการเล่นดาวน์สามเพียง 47 เปอร์เซ็นต์ และประสบความสำเร็จเพียง 1 ใน 4 ครั้งที่เข้าเร้ดโซน

'เราเล่นฟุตบอลในสไตล์ของเรา และผมคิดว่าเราต้องทำบางอย่าง ฝึกซ้อมและพักบ้าง เหมือนอย่างที่ผมพูด แต่ต้องเล่นฟุตบอลของเราต่อไป และพยายามทำในสิ่งที่เรากำลังพยายามทำ และสิ่งที่เรากำลังพยายามจะเป็น' แม็คเดอร์ม็อตต์ กล่าว

'เราอาจมีระยะรวมน้อยมาก แต่ยังทำได้ถึง 31 คะแนน นั่นหมายความว่าแนวป้องกันของคุณกำลังทำบางอย่างได้ดี พวกเขาคอยหนุนหลังเราในคืนนี้' จอช อัลเลน ควอร์เตอร์แบ็กวัย 27 ปีที่ขว้างคอมพลีต 13 จาก 19 ครั้ง ระยะ 139 หลาและทำหนึ่งสกอร์กล่าวเสริม ขณะที่ เจมส์ คุ้ก รันนิ่งแบ็กวัย 24 ปีถือบอลวิ่งทำ 2 สกอร์

ทีมบุก บิลล์ส ทำระยะรวมกันเพียง 247 หลากับ 13 เฟิร์สดาวน์ โดย 3 ใน 4 ไดรฟ์ที่ บัฟฟาโล่ ทำคะแนนเริ่มต้นในแดนของ ไมอามี่ ซึ่งมาจากผลงานของเกมป้องกันทีมควายป่า

เจมาร์คัส อิงแกรม คอร์เนอร์แบ็กวัย 27 ปีที่ทำ 2 อินเตอร์เซปน์ หนึ่งในนั้นคือการทำ พิค-ซิกซ์ ระยะ 31 หลา กล่าวว่า 'ผมแค่ทำหน้าที่ของตัวเอง และคุณรู้ไหมว่า (บอล) ตกลงมาจากท้องฟ้า'

ส่วน แม็คเดอร์ม็อตต์ กล่าวว่า 'เจมาร์คัส กลับมาอีกครั้งและทำคะแนนสำคัญให้เราอีกครั้ง ถือเป็นเรื่องดีที่ได้เห็น และพวกเขาทำงานหนัก คุณรู้ไหม สิ่งดีๆเกิดขึ้นเมื่อคุณทำงานหนัก และบางครั้งลูกบอลก็มาหาคุณแบบนั้น'
Post Reply