โจนส์ห่วงคนในอาคารมากกว่าเสียงวิจารณ์ข้างนอก

ข่าวกีฬาฟุตบอลไทยและต่างประเทศ อัพเดทสดใหม่ทุกวัน ทรรศนะบอลดีๆจากบ้านผลบอล แม่นยำทุกคู่ ไม่ลองดู ก็ไม่รู้กันนะจ๊ะ
Post Reply
mrtiz

โจนส์ห่วงคนในอาคารมากกว่าเสียงวิจารณ์ข้างนอก

Image

แดเนียล โจนส์ ยังมีความมุ่งมั่นใจการทำผลงานให้ดีขึ้นในฐานะควอร์เตอร์แบ็กและผู้นำทีม นิวยอร์ค ไจแอนท์ส หลังทำผลงานย่ำแย่ในเกมเปิดซีซั่น 2024

แดเนียล โจนส์ ควอร์เตอร์แบ็ก นิวยอร์ค ไจแอนท์ส ยืนยันว่าเขาไม่ใส่ใจกับเสียงวิพากษ์วิจารณ์จากภายนอกมากเท่ากับความกังวลที่มีต่อคนในอาคารทั้งสตาฟฟ์โค้ชและเพื่อนร่วมทีม หลังยักษ์น้ำเงินหัวทิ่มตั้งแต่เกมเปิดซีซั่นที่ปราชัยคารังต่อ มินเนโซต้า ไวกิ้งส์ 6-28 ตามรายงานจากเอ็นเอฟแอลเน็ตเวิร์ค

โจนส์ ขว้างเสีย 2 อินเตอร์เซปน์และไม่สามารถนำทีมทำคะแนนได้เลยจากการเข้าเร้ดโซน 2 ครั้งในช่วงควอเตอร์สุดท้าย และจบลงด้วยเรตติ้งควอร์เตอร์แบ็กเพียง 44.3 ในเกมพ่าย ไวกิ้งส์ 6-28 แต่ควอร์เตอร์แบ็กวัย 27 ปีไม่ใส่ใจกับเสียงรบกวนภายนอกมากเท่ากับคนในทีมยักษ์น้ำเงิน

'ผมพูดหลายครั้งแล้วว่าผมกังวลเกี่ยวกับคนในอาคารนี้' โจนส์ กล่าว 'ผมคิดว่าผมได้รับความช่วยเหลือมากมาย มีโค้ชที่มีมากมาย มีเพื่อนร่วมทีมที่ดีมากมายที่จะทำงานร่วมกันที่นี่'

'ในส่วนของคนอื่นๆ สิ่งที่พวกเขาพูด สิ่งที่พวกเขาคิด มุมมองของพวกเขา และการสังเกตของพวกเขา ไม่สำคัญจริงๆสำหรับผม'

หาก โจนส์ ใช้เวลาในการฟังเสียงวิพากษ์วิจารณ์จากภายนอก เขาอาจกำลังทำร้ายตัวเอง เมื่อพบว่ามันยากพออยู่แล้วและการเพิ่มแง่ลบเข้าไปในสมการ มันดูเหมือนจะทำให้สถานการณ์เลวร้ายลงไปอีก สิ่งเดียวที่ควอร์เตอร์แบ็กวัย 27 ปีทำได้คือการช่วยตัวเองทำงานต่อไปเพื่อพัฒนาตัวเอง และหวังว่านั่นจะเพียงพอที่จะทำให้เขาอยู่ในทีมต่อไป

'ผมเล่นเพื่อชนะเกม เล่นเพื่อเป็นผู้นำทีม' โจนส์ กล่าว 'นำทีมทำคะแนนและเอาชนะเกม นั่นคือสิ่งที่ผมโฟกัสมาตลอด ผมรู้ว่าผมสามารถทำได้ ผมต้องทำมัน ต้องทำมันให้ดี'

โจนส์ อาจพบงานที่ง่ายขึ้นในเกมสัปดาห์ที่ 2 เมื่อต้องเผชิญหน้ากับ วอชิงตัน คอมแมนเดอร์ส ที่จบอันดับสุดท้ายในการเสียระยะต่อเกมในปี 2023 และเพิ่งเสีย 37 คะแนนในเกมพ่าย แทมป้า เบย์ บัคคาเนียร์ส เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเช่นกัน

จากนั้นทีมยักษ์น้ำเงินจะพบงานยากขึ้นในการเผชิญหน้ากับ คลีฟแลนด์ บราวน์ส, ดัลลาส คาวบอยส์, ซีแอตเทิ่ล ซีฮอร์คส์ และ ซินซินเนติ เบงกอลส์
Post Reply